Raga perceptive skills made easy and faster by learning Gamaka Kale

ಗಮಕ ಕಲೆ ಕಲಿಯುವಿಕೆಯಿಂದ ರಾಗ ಗ್ರಹಿಕೆ ಸುಲಭ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ

Award Winners

ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿಜೇತರು

Award Name ಪ್ರಶಸ್ತಿ ಹೆಸರು Award Details ಪ್ರಶಸ್ತಿ ವಿವರಗಳು
Kanaka Purandara, Kumaravyasa ಕನಕ ಪುರಂದರ, ಕುಮಾರವ್ಯಾಸ Award given by Karnataka Government towards “Gamaka” art ಗಮಕ ಕಲೆಗೆ ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಕೊಡುವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ
Karnataka Rajyotsava ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ Award given by Karnataka Government for outstanding contribution in any field (here Gamaka art) ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರದಿಂದ ಯಾವುದೇ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಆಪ್ರತಿಮ ಕೊಡುಗೆ ಕೊಟ್ಟವರಿಗೆ ನೀಡುವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ (ಇಲ್ಲಿ ಗಮಕ ಕಲೆ)
Dr.H.Shantharam Datti Nidhi ಡಾ. ಹೆಚ್. ಶಾಂತಾರಾಮ್ ದತ್ತಿನಿಧಿ Award from Dr.H Shantharam fund ಡಾ. ಹೆಚ್. ಶಾಂತಾರಾಮ್ ನಿಧಿಯಿಂದ ಕೊಡಲ್ಪಡುವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ
Karnataka Kalatilaka / Kalashree ಕರ್ನಾಟಕ ಕಲಾತಿಲಕ/ ಕಲಾಶ್ರೀ Award given by Karnataka Sangeetha Niruthya Academy In the field of Carnatic music, Hindustani music, dance, Sugama Sangeetha, Katha Keerthana, Gamaka (Called Kalatilaka till 1994-95, henceforth called Kalashree) ಕರ್ನಾಟಕ ಸಂಗೀತ ನೃತ್ಯ ಅಕಾಡೆಮಿಯಿಂದ ಕರ್ನಾಟಕ ಶಾಸ್ತೀಯ ಸಂಗೀತ, ಹಿಂದೂಸ್ತಾನಿ ಸಂಗೀತ, ನೃತ್ಯ, ಸುಗಮ ಸಂಗೀತ, ಕಥಾಕೀರ್ತನ, ಗಮಕ ವಿಭಾಗಗಳಿಗೆ ಕೊಡುವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ ( ೧೯೯೪-೯೫ ರ ವರೆಗೆ ಈ ಪ್ರಶಸ್ತಿಯನ್ನು ಕಲಾತಿಲಕ ಎಂದೂ, ಈಗ ಅದನ್ನು ಕಲಾಶ್ರೀ ಎಂಬುದಾಗಿಯೂ ಹೆಸರಿಸಲಾಗಿದೆ. )
  • Kanaka Purandara Award ಕನಕ ಪುರಂದರ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

    M. Raghavendra Rao (1998) ಎಂ. ರಾಘವೇಂದ್ರ ರಾವ್ (1998)

    B. S. S. Kowshik (2006) ಬಿ.ಎಸ್.ಎಸ್. ಕೌಶಿಕ್ (2006)

  • Kumaravyasa Award ಕುಮಾರವ್ಯಾಸ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

    H. R. Keshavamurthy (2009) ಹೆಚ್. ಆರ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ (2009)

    M. L. Raghupathi Shasthri (2010) ಎಂ.ಎಲ್. ರಘುಪತಿ ಶಾಸ್ತ್ರಿ (2010)

    H. K. Ramaswamy (2011) ಹೆಚ್.ಕೆ. ರಾಮಸ್ವಾಮಿ (2011)

    Markandeya Avadhani (2012) ಮಾರ್ಕಾಂಡೇಯ ಅವಧಾನಿ (2012)

    Kamala Ramakrishna (2014) ಕಮಲಾ ರಾಮಕೃ‍‍ಷ್ಣ (2014)

    Kamala Vittal (2015) ಕಮಲಾ ವಿಠಲ್ (2015)

    Gangamma Keshavamurthy (2019) ಗಂಗಮ್ಮ ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ (2019)

  • Karnataka Rajyotsava Award ಕರ್ನಾಟಕ ರಾಜ್ಯೋತ್ಸವ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

    Dr. B.S.S.Kowshik (1992-1993) ಡಾ.ಬಿ.ಎಸ್.ಎಸ್. ಕೌಶಿಕ್ (1992-1993)

    M.Raghavendra Rao (1993-1994) ಎಂ. ರಾಘವೇಂದ್ರ ರಾವ್ (1993-1994)

    ShakunthalaBai Pandurangarao (1995-1996) ಶಕುಂತಲಾ ಬಾಯಿ ಪಾಂಡುರಂಗ ರಾವ್ (1995-1996)

    Hosabaale Seetharama rao (1999-2000) ಹೊಸಬಾಳೆ ಸೀತಾರಾಮರಾವ್ (1999-2000)

    H.R.Keshavamurthy (2002-2003) ಹೆಚ್.ಆರ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿಿ (2002-2003)

    M.R.Sathyanarayana (2004-2005) ಎಂ.ಆರ್. ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ (2004-2005)

    K.L.Narayanaswamy (2008-2009) ಕೆ.ಎಲ್. ನಾರಾಯಣ ಸ್ವಾಮಿ (2008-2009)

  • Dr. H. Shantharam Datti Nidhi Award ಡಾ. ಹೆಚ್. ಶಾಂತಾರಾಮ್ ದತ್ತಿನಿಧಿ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

    Nirmala Prasanna and Dr. A.V.Prasanna (2011) ನಿರ್ಮಲಾ ಪ್ರಸನ್ನ ಮತ್ತು ಎ.ವಿ. ಪ್ರಸನ್ನ (2011)

    Gangamma Keshavamurthy and Rajaram Murthy (2012) ಗಂಗಮ್ಮ ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ ಮತ್ತು ರಾಜಾರಾಂ ಮೂರ್ತಿ (2012)

    M.R.Sathyanarayana and H.S.Gopal (2013) ಎಂ.ಆರ್. ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ ಮತ್ತು ಹೆಚ್.ಎಸ್. ಗೋಪಾಲ್ (2013)

    M.R.Keshavamurthy and Sunanda Gururaj (2014) ಎಂ.ಆರ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ ಮತ್ತು ಸುನಂದ ಗುರುರಾಜ್ (2014)

    Padmaja and Ramasheshan (2015) ಪದ್ಮಜಾ ಮತ್ತು ರಾಮಶೇಷನ್ (2015)

    Shantha and Kedalayi (2016) ಶಾಂತ ಮತ್ತು ಕೆದಿಲಾಯ (2016)

  • Karnataka Kalatilaka Award ಕರ್ನಾಟಕ ಕಲಾತಿಲಕ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

    Malur T. Venkatappa (1992-1993) ಮಾಲೂರು ಟಿ. ವೆಂಕಟಪ್ಪ (1992-1993)

    Hosabhale Seetharama Rao (1993-94) ಹೊಸಬಾಳೆ ಸೀತಾರಾಂ ರಾವ್ (1993-94)

    H. R. Keshavamurthy(1994-1995) ಹೆಚ್. ಆರ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ(1994-1995)

    H. Sheshagiri Rao (1994-1995) ಹೆಚ್. ಶೇಷಗಿರಿ ರಾವ್ (1994-1995)

  • Karnataka Kalashree Award ಕರ್ನಾಟಕ ಕಲಾಶ್ರೀ ಪ್ರಶಸ್ತಿ

    M. A. Jayarama Rao(1995-1996) ಎಂ.ಎ. ಜಯರಾಂ ರಾವ್ (1995-1996)

    Jayalakshmi Inamdar (1995-1996) ಜಯಲಕ್ಷ್ಮಿ ಇನಾಂದಾರ್ (1995-1996)

    Gowramma Nagaraj (1996-1997) ಗೌರಮ್ಮ ನಾಗರಾಜ್ (1996-1997)

    Gangamma Keshavamurthy (1997-1998) ಗಂಗಮ್ಮ ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ (1997-1998)

    K.L.Narayanaswamy (1998-1999) ಕೆ.ಎಲ್. ನಾರಾಯಣ ಸ್ವಾಮಿ (1998-1999)

    Priyadarshini Iyengar (1998-1999) ಪ್ರಿಯದರ್ಶಿನಿ ಅಯ್ಯಂಗಾರ್ (1998-1999)

    Indira venkatesh (1999-2000) ಇಂದಿರಾ ವೆಂಕಟೇಶ್ (1999-2000)

    P.A.Giridhar (1999-2000) ಪಿ.ಎ. ಗಿರಿಧರ್ (1999-2000)

    B.H.Nagarathna (2000-2001) ಬಿ.ಹೆಚ್. ನಾಗರ (2000-2001)ತ್ನ

    Mahadevappa Chimmada (2000-2001) ಮಹದೇವಪ್ಪ ಚಿಮ್ಮ (2000-2001)ದ

    R.Shankaranarayana (2000-2001) ಆರ್. ಶಂಕರ್ ನಾರಾಯಣ (2000-2001)

    K.S.Srinivasamurthy (2000-2001) ಕೆ.ಎಸ್. ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಮೂರ್ತಿ (2000-2001)

    H.K.Ramaswamy (2001-2002) ಹೆಚ್.ಕೆ. ರಾಮಸ್ವಾಮಿ (2001-2002)

    H.Ramadas (2002-2003) ಹೆಚ್. ರಾಮದಾಸ್ (2002-2003)

    Padmaja Sheshagiri Rao (2003-2004) ಪದ್ಮಜಾ ಶೇಷಗಿರಿ ರಾವ್ (2003-2004)

    Mattur Krishnamurthy (2004-2005) ಮತ್ತೂರು ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ (2004-2005)

    Vasanthalakshmi Seetharamayya (2004-2005) ವಸಂತಲಕ್ಷ್ಮಿ ಸೀತಾರಾಮಯ್ಯ (2004-2005)

    Kamala Ramakrishna (2005-2006) ಕಮಲಾ ರಾಮಕೃಷ್ಣ (2005-2006)

    M.S.Jayalakshmi (2005-2006) ಎಂ.ಎಸ್. ಜಯಲಕ್ಷ್ಮಿ (2005-2006)

    Markandeya Avadhani (2006-2007) ಮಾರ್ಕಾಂಡೇಯ ಅವಧಾನಿ (2006-2007)

    K.Jayamma (2007-2008) ಕೆ. ಜಯಮ್ಮ (2007-2008)

    M.R.Sathyanarayana (2007-2008) ಎಂ.ಆರ್. ಸತ್ಯನಾರಾಯಣ (2007-2008)

    K.S.Venkatadri Sharma (2008-2009) ಕೆ.ಎಸ್. ವೆಂಕಟಾದ್ರಿ ಶರ್ಮ (2008-2009)

    H.S.Jayapeeta (2009-2010) ಹೆಚ್. ಎಸ್. ಜಯಪೀಠ (2009-2010)

    Rukminamma (2009-2010) ರುಕ್ಮಿಣಮ್ಮ (2009-2010)

    Lalitha Nanjudayya (2010-2011) ಲಲಿತಾ ನಂಜುಂಡಯ್ಯ (2010-2011)

    Neelattahalli Kasthuri (2010-2011) ನೀಲತ್ತಹಳ್ಳಿ ಕಸ್ತೂರಿ (2010-2011)

    M.L.Chennakeshava Shasthri (2011-2012) ಎಂ.ಎಲ್. ಚನ್ನಕೇಶವ ಶಾಸ್ತ್ರಿ (2011-2012)

    K.B.Hymavathamma (2011-2012) ಕೆ.ಬಿ.ಹೈಮಾವತಮ್ಮ (2011-2012)

    Tumkuru Sunanda (2011-2012) ತುಮಕೂರು ಸುನಂದ (2011-2012)

    C.V.Srimathi (2013-2014) ಸಿ.ವಿ.ಶ್ರೀಮತಿ (2013-2014)

    C.P.Vidyashankar (2013-2014) ಸಿ.ಪಿ. ವಿದ್ಯಾಶಂಕರ್ (2013-2014)

    Dr. Vijayamala Ranganath (2013-2014) ಡಾ. ವಿಜಯಮಾಲಾ ರಂಗನಾಥ್ (2013-2014)

    Ganesh Udupa (2014-2015) ಗಣೇಶ್ ಉಡುಪ (2014-2015)

    Dr. N.K.Ramasheshan (2014-2015) ಡಾ. ಎನ್.ಕೆ. ರಾಮಶೇಷನ್ (2014-2015)

    Krishnagiri Ramachandra (2015-2016) ಕೃಷ್ಣಗಿರಿ ರಾಮಚಂದ್ರ (2015-2016)

    A.V.Prasanna and Nirmala Prasanna (2015-2016) ಎ.ವಿ. ಪ್ರಸನ್ನ ಮತ್ತು ನಿರ್ಮಲಾ ಪ್ರಸನ್ನ (2015-2016)

    Thekkekere Subrahmanya Bhatta (2016-2017) ತೆಕ್ಕೆಕೆರೆ ಸುಬ್ರಹ್ಮಣ್ಯ ಭಟ್ (2016-2017)

    Bharathi Mahadeva Bhatta (2016-2017) ಭಾರತಿ ಮಹದೇವ ಭಟ್ (2016-2017)

    Shailaja Chandrashekar (2016-2017) ಶೈಲಜಾ ಚಂದ್ರಶೇಖರ್ (2016-2017)

    Satyavathi Ramanath (2017-2018) ಸತ್ಯವತಿ ರಾಮನಾಥ್ (2017-2018)

    M.R.Keshavamurthy (2018-2019) ಎಂ.ಆರ್. ಕೇಶವಮೂರ್ತಿ (2018-2019)

    G.S.Srinivasamurthy (2018-2019) ಜಿ.ಎಸ್. ಶ್ರೀನಿವಾಸ ಮೂರ್ತಿ (2018-2019)

    Rama Subrayashet (2019-2020) ರಾಮ ಸುಬ್ರಾಯಶೇಠ್ (2019-2020)

    H.S.Gopal (2020-2021) ಹೆಚ್.ಎಸ್.ಗೋಪಾಲ್ (2020-2021)

    M.R. Ramamurthy (2021-2022) ಎಮ್.ಆರ್.ರಾಮಮೂರ್ತಿ (2021-2022)

    Chandrayya (2021-2022) ಚಂದ್ರಯ್ಯ (2021-2022)